1. QUY ĐỊNH KHI ĐĂNG TIN TRONG DIỄN ĐÀN
    + Không Đăng Bài Trùng Nội Dung, Sai Chuyên Mục Đăng Tin
    + Không Trái Với Thuần Phong Mỹ Tục Của Đất Nước Việt Nam Và Quy Định Của Pháp Luật...
    BQT Sẽ Banned Và Xóa Tất cả bài viết mà không cần báo trước...

Tổng hợp những vấn đề dân văn phòng nên lưu ý khi sử dụng máy in

Thảo luận trong 'Trung Tâm Máy In' bắt đầu bởi thienvietjsc01, 3/1/18.

1. thienvietjsc01

thienvietjsc01 Member

Bạn là dân văn phòng cả ngày phải cắm đầu với chiếc máy tính, máy in ngày nào cũng như ngày nào. Trong thời gian làm việc bạn không thể tránh khỏi những trục trặc hỏng hóc máy in xảy ra làm bạn rất khó chịu. Ai mà chả muốn máy của mình ít hư hỏng, vậy bạn phải biết cách sử dụng máy in hiệu quả.

Ngày nay ngành công nghệ thông tin ngày càng phát triển mạnh nên chiếc máy in là thiết bị chẳng thể không có trong mỗi văn phòng làm việc. Nói về chuyên môn và cách dùng máy in thì các chị em sẽ kém hơn các anh rồi. Nhưng chỉ cần chị em đọc thật kỹ bài viết Hướng dẫn dân văn phòng sử dụng máy in hiệu quả nhất mà các chuyên gia về máy in hướng dẫn và làm theo như vậy đảm bảo chiếc máy in ít hỏng hóc và hoạt động ổn định, tăng tuổi thọ hơn.

Trong quá tình sử dụng máy in có rất nhiều trục trặc hay gặp phải như: Máy in bị kẹt giấy, bản in bị mờ không rõ chữ, máy in phát ra tiếng kêu quá to, máy in kéo nhiều giấy,... mà dân văn phòng chúng ta lại hay sử dụng máy in để in ấn văn bản, tài liệu. Nếu bạn không am tường về chuyên môn máy in thì biện pháp an toàn nhất lúc này là gọi kỹ thuật viên của trung tâm sửa máy in uy tín đến trợ giúp bạn.

Thiết bị nào cũng vậy thôi qua năm tháng sử dụng thì có đắt tiền thế nào cũng xảy ra vấn đề may mắn thì lỗi nhỏ bạn có thể tự mình sửa chữa được. Các cụ có câu "Phòng bệnh còn hơn chữa bệnh" cấm có sai, cách tốt nhất là bạn nên dùng máy in hiệu quả, an toàn để máy in ít gặp hải lỗi nhất có thể. Muốn vậy bạn phải đọc thật kỹ bài viết link ở trên mà chúng tôi đã chia sẻ nhé.